KithzNeo
ตอนนี้เว็ปของเราย้ายไปเป็น http://www.mixmanga.com/ แล้วนะครับ
ติดตามผลงานได้เลยครับ ^^ จาก KZN_Ton
KithzNeo
ตอนนี้เว็ปของเราย้ายไปเป็น http://www.mixmanga.com/ แล้วนะครับ
ติดตามผลงานได้เลยครับ ^^ จาก KZN_Ton
KithzNeo
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

KithzNeo

บ้านหน้าเว็บ*Latest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

website free tracking

Review Command and Conquer 4 Tiberian Twilight Beta

Go down 
3 posters
ผู้ตั้งข้อความ
boatsex36
บร๊ะเจ้า
บร๊ะเจ้า
boatsex36

ชื่อเสียง : 3

Review Command and Conquer 4 Tiberian Twilight Beta Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Review Command and Conquer 4 Tiberian Twilight Beta   Review Command and Conquer 4 Tiberian Twilight Beta Icon_minitimeMon Feb 15, 2010 8:51 pm

บอกก่อนนะคะว่านี่เป็น Preview จากเพื่อนๆในบอร์ด VGB ขอเอาบทความของคุณ Alphanet มาลงค่ะขอบคุณมากค่ะ แล้วเดี๋ยวยังไงช่วงท้ายจะเป็นการสรุปของนัทที่เข้าไปทดลองเล่นด้วยเช่นกันค่ะ

Review Command and Conquer 4 Tiberian Twilight Beta J3nz2j4cynnqyz5nyweu

เล่นเกม RTS มาก็เยอะ ไม่เคยเจอเกมไหนที่แปลก??? แบบนี้มาก่อน............

ตัวเกมอันนี้.....คนอื่นไม่รู้เหมือนกัน แต่สำหรับผม มัน "ห่วย" มากเลยอ่ะ
ไม่รู้ว่าถ้าหลุดจาก beta เป็นตัวจริงแล้วจะเป็นยังไง(คิดว่าคงไม่ได้มากกว่านี้นัก)

Review Command and Conquer 4 Tiberian Twilight Beta Juyywzzmiz2lotnylltg

หน้าจอทำไมมันดูลาวๆ พิกล....ออกแบบให้ดีกว่านี้ไม่ได้หรือ????

Review Command and Conquer 4 Tiberian Twilight Beta J3mnzde1jnez4imkywy0

ตัว beta ที่ให้เล่น กันตอนนี้ไม่มีโหมด AI นะครับ นั้นคือไม่มีที่ให้คุณลองความสามารถยูนิต...แต่......ไ่ม่ความจำเป็นต้องทำแบบนั้นเลยเพราะ คุณไม่ต้องใช้เวลาในการทำความเข้าใจอะไรเลย....

Review Command and Conquer 4 Tiberian Twilight Beta Mk2lcnn1tmnnbz3wdqmt

เริ่มเกมจะให้คุณเลือฝ่าย แน่นอนมี 2 ฝ่าย GDI vs. Nod แต่หลังจากเข้าเกมจะมีรูปแบบฐานใหญ่ หรือสไตล์การเล่นอีก 3 แบบคือ จู่โจม(จะเป็นพวกรถถัง),ป้องกัน(เป็นพวกคน ใช้สิงป้อมได้),สนับสนุน(เครื่องบิน) โดยไอ้ระบบให้เลือก 3 ประเภทนี้ ผมคุ้นๆ เกมของฝั่ง Relic อย่าง COH หรือ DOW2 คงจะเป็นแรงบันดาลใจสินะๆๆๆๆ

Review Command and Conquer 4 Tiberian Twilight Beta Ewgzgytyayoooqzjgm40

นี้เป็นเกมแรกที่ผมช๊อคมาก เพราะการสร้างยูนิตไม่ต้องใช้ทรัพยากรอะไรทั้งสิ้น!!!!! โอ้วววว เกิดมาเพิ่งเคยเจอ ถือเป็นนวัตกรรมใหม่ได้เลยนะเนี้ย!? ใช้แค่ popcap ก็กดยูนิตออกมาได้เืรื่อยๆ เสียแค่เวลารออย่างเดียว...

Review Command and Conquer 4 Tiberian Twilight Beta J3nz2j4cynnqyz5nyweu

พออัดยูนิตจนหมด cap แล้วก็ส่งไปลุย(ยกฐานเดินตามไปด้วยเพื่อความอลังฯ)
ไล่ ลุยๆๆๆ ยึดๆๆๆ ถ้าฐานใหญ่พังก็ไม่ต้องตกใจ เพราะสามารถเรียกมาได้เรื่อยๆ ตามแต่ใจปรารถนา....

Review Command and Conquer 4 Tiberian Twilight Beta Nizvjjjwzuej5tm2zmzn

แล้วจุดสิ้นสุดอยู่ตรงใหน? ก็ตรงที่อีกฝ่ายยึดพื้นที่ได้หมด.......แค่นั้นแหละ

สรุป:ในเรื่องภาพและความสวยงามยูนิต ถือว่าดูดีไม่ขี้เหร่ แต่เมนูทำได้กากมากกกก ไม่เข้าใจว่าต้องการคงคอนเซ้ปเดิมๆ ไว้หรือยังไง? ส่วนเสียงประกอบก็ช่างกิ๊กก๊อกสิ้นดี เสียงยิงกัน, เสียงระเบิด ไม่ได้รู้สึกมีอารมร่วมไปกับเกมเลย(ปิ๊วๆ ปี๊ดด ฉึ่ง บึ้มม)เพลงประกอบก็โคตรเนิบช่างง่วงเป็นที่สุด.... เกมเพลนี้..อาจมีคนชอบก็ได้ล่ะมั้ง? ทีมงานคงเห็นใจเด็กๆ สมัียใหม่ ไม่อยากให้เปลืองสมองคิดอะไรยุ่งยากมาก กด ปั้มๆ ออกไปลุย จบเกม ไม่มีความประทับใจอะไรเลย ผมอยากรู้เหมือนกันว่าถ้าเกมนี้ตอนตัวเต็มออกมาแล้วสื่อใหนให้คะแนนมากกว่า 5.0(หรือ 50% ของคะแนนเต็ม)ผมอยากจะรู้เหตุผลมากเลย....เอาเป็นว่าถ้าให้คะแนน beta ตัวนี้ได้ผมให้ 2/10 ก็แล้วกัน...

นี่เป็นบทความ Preview เล็กๆน้อยๆจากเพื่อนๆบอร์ด VGB ค่ะเพราะมีพี่ใหญ่เขาเอาคีย์ทดลองเล่นช่วงเบต้าของเกม Command and Conquer 4 มาให้เพื่อนๆในบอร์ดได้ทดลองกัน ส่วตัวนัทเองได้ทดลองแล้วรู้สึกว่า เอ่อมันไม่ใช่!!!! Command and Conquer ที่รู้จักเลยคือมันเปลี่ยนจาก RTS แต่สุดท้ายภาคนี้กลับปิดฉากด้วยการเปลี่ยนระบบการเล่นเป็น MMO O_o เหอะๆ จนตอนนี้บอร์ดฝั่งนั้นกำลังจะถล่มกับความเครียดกับการเปลี่ยนแปลงของระบบเกมวางแผนในตำนานเกมนี้ เฮ้อ...แถมเป็นภาคจบของซีรี่ย์นี้ด้วยนะ สงสัยทาง EA คงต้องนำไปแก้ไขอีกเยอะเลยทีเดียวค่ะ ขอบคุณข้อมูลจากเพื่อนๆพี่ๆในบอร์ด VGB ด้วยค่ะ

ที่มา http://www.gconsole.com/forum/show.php?page=topicdetail&id=74371&cat=1
ขึ้นไปข้างบน Go down
KZN_Chain
Leader Adminitrators
Leader Adminitrators
KZN_Chain

ชื่อเสียง : 10

Review Command and Conquer 4 Tiberian Twilight Beta Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Review Command and Conquer 4 Tiberian Twilight Beta   Review Command and Conquer 4 Tiberian Twilight Beta Icon_minitimeMon Feb 15, 2010 9:00 pm

โหย น่าเล่นจังงับ
http://kithzneo.forumth.com
nobodybutyou
Rookie
Rookie

ชื่อเสียง : 0

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Review Command and Conquer 4 Tiberian Twilight Beta   Review Command and Conquer 4 Tiberian Twilight Beta Icon_minitimeTue Aug 06, 2013 12:00 pm

น่าเล่นมากมาย

Review Command and Conquer 4 Tiberian Twilight Beta
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» Review]Devil May Cry 4 PC !!!
» Review : Tales Of Graces
» Review : Bioshock 2 ใต้ทะเลสยอง
» Review Dante inferno
» Review Army Of Two The 40th [Xbox360]