KithzNeo
ตอนนี้เว็ปของเราย้ายไปเป็น http://www.mixmanga.com/ แล้วนะครับ
ติดตามผลงานได้เลยครับ ^^ จาก KZN_Ton
KithzNeo
ตอนนี้เว็ปของเราย้ายไปเป็น http://www.mixmanga.com/ แล้วนะครับ
ติดตามผลงานได้เลยครับ ^^ จาก KZN_Ton
KithzNeo
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

KithzNeo

บ้านหน้าเว็บ*Latest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

website free tracking

Review]Devil May Cry 4 PC !!!

Go down 
5 posters
ผู้ตั้งข้อความ
Winz_Kazama
Mod บ้าเกมส์
Winz_Kazama

ชื่อเสียง : 6

Review]Devil May Cry 4 PC !!! Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Review]Devil May Cry 4 PC !!!   Review]Devil May Cry 4 PC !!! Icon_minitimeMon Feb 15, 2010 9:13 pm

Review]Devil May Cry 4 PC !!! DMC-4-1

สุดยอดเกม Action/Adventure จาก CAPCOM ได้มาลงเเพลตฟอร์ม PC!! คอมโบกันกระจุย

เอา
ละครับ ได้เวลาซักทีที่จะมารีวิวถึงเกมส์สุดฮิตในช่วงนี้อย่ าง Devil May
Cry 4 จากประสบการ์ณการเล่นของผม ขอบอกได้เลยว่าเป็นเกมส์ที่มันส์จริงๆ
ต่างจากภาคเก่าๆมาก โดนตัวเกมส์นั้นเปิดให้สามารถทำคอมโบแบบว่าระห่ำสุดๆ
กันเลยทีเดียว นั่นแหละ คือจุดสนุกของเกมส์นี้เลยก็ว่าได้เลยนะ
ส่วนการต่อสู้กับบอสที่ตัวมหึมาแทบจะทุกตัว
(บอสเกมส์นี้ไม่มีตัวเล็กกว่าเราเลย -*-) โดยเนื้อเรื่องนั้นจะ

ดำเนินโดยครึ่งแรก เราจะเล่นเป็น Nero แต่ครึ่งหลัง เราจะเล่นเป็น Dante

Review]Devil May Cry 4 PC !!! DMC-4-2

โดย
แต่ละตัวละครก็จะมีจุดเด่นที่แตกต่างกัน โดย Nero อาวุธมีประมาณ 3
อย่างครับ คือ 1 ดาบ 2.ปืน
3.มือปีศาจที่สามารถดึงหรือใช้ท่าพิเศษกับมอนเตอร์ต่ างๆได้ แต่ Dante
จะเปรี่ยนเสมือนหลุดมาจาก Rambo ประมาณนั้น โดยอาวุธของดันเต้จะมี 6
อย่างหลักครับคือ 1. ปืนคู่ 2.ลูกซอง 3.แพนโดร่าบ๊อค 4.ดาบ 5.สนับ
6.Lucifer รวมไปถึง Style อีก 4 Style หลัก แต่ตอนหลังจะมีเพิ่มมาอีก 1

ช่วง
แรกๆที่ผู้เล่น เล่นเป็น Nero แล้วเปลี่ยนไปเล่น Dante ในช่วงหลัง
อาจจะทำให้รู้สึกถึงการขาดคอมโบโดยใช้มือปีศาจของดัน
เต้ที่ใช้มาโดยตลอดก็เป็นไปได้

Review]Devil May Cry 4 PC !!! DMC-4-3

ระบบ
ภาพและเสียงประกอบที่เข้าขั้นสุดยอด ยิ่งถ้าคุณมีการ์ดจอ sound
ที่รองรับระบบ 5.1 และ DX10
คุณจะได้รับรู้ถึงความสุดยอดของเกมส์นี้เลยทีเดียวศั ตรูที่ออกมาจากข้างๆ
หรือตกลงไปที่ข้างหลังของคุณจะทำให้คุณเข้าไปอยู่ในโ ลกของเกมส์นี้ได้
และสเปคที่แนะนำสำหรับเกมส์นี้นะครับ

Minimum Requirement

Processor: Pentium IV 3 GHz
Memory: 512 MB (1 GB for Vista)
Hard Drive: 8 GB Free
Video Memory: 256 MB (nVidia GeForce 6600 SM3 Required)
Sound Card: DirectX Compatible
DirectX: 9.0c
Keyboard & Mouse
DVD Rom Drive

Recommend Requirement
Processor: Intel Core 2 DUO
Memory: 1 GB (2 GB for Vista)
Hard Drive: 8 GB Free
Video Memory: 512 MB (nVidia GeForce 8600)
Sound Card: DirectX Compatible
Keyboard & Mouse
DVD Rom Drive

เนื่องจากบางเวลาที่มีมอนเตอร์ออกมาจำนวนเยอะหรือเวล าที่อยู่ในฉากในป่า อาจจะทำให้เครื่องของคุณอืดได้ครับ แนะนำควรจะใช้เครื่องที่แรงๆหน่อย จะได้ไม่เสียอารมณในการเล่น

จาก
ที่อ่านๆมา อาจจะคิดว่าผมเข้าข้างเกมส์นี้มากไปหรือป่าว
ขอตอบเลยนะครับว่าไม่เลย จะบอกให้เลยนะว่า
ข้อเสียของมันก็มีเยอะมากเลยทีเดียว มาจะบรรยายให้ฟัง

ฉาก
ในเกมส์นี้ซ้ำๆซากๆมากเหลือเกิน คือ ครึ่งแรกที่คุณเล่นเป็น Nero
จะไปถึงจุดๆนึง และต่อไปจะรับบทดันเต้เดินย้อนทางกลับมาทั้งหมดไม่่ใ
ช่แค่นั้น ยังเจอบอสตัวเดิมอีกด้วย(ยกเว้นบางตัวที่รูปร่างหน้า
ตาเหมือนกันแต่เป็นพี่น้องกัน -*- คิดมาได้)
ถามว่าไม่เบื่อหรอทำมาทำไมอ่ะเหมือนได้เล่นแค่ครึ่งเ กมส์เลย
เกมส์นี้มีทั้งหมดประมาณ 20 ด่านเหมือนคุณเล่น 10 ด่าน คุณว่ามั้ย

ประเภท
ของมอนเตอร์ในเกมส์นี้ก็ยังซ้ำซากไปตามฉากอีกด ้วย
อาจจะเป็นเพราะว่าฉากที่จำเจ บางทีอาจจะสังเกตได้ว่า
ทำไมสถานที่เดิมที่เนโรเจอ ไม่มีมอนเตอร์ประเภทนี้อยู่ แต่พอดันเต้มา
มาเจอได้ไงอ่ะ -*- มอนเตอร์ในเกมส์นี้มีอยู่ไม่กี่ประเภทเท่านั้นครับ
ถ้าไม่นับบอสนะจะมีประเภทลูกน้องกับตัวใหญ่แค่นั้นแห ละ ประมาณได้ก็ 7x2
ประเภทเท่านั้นเอง (อาจจะเยอะไปด้วยซ้ำ)

เกมส์
นี้เป็นเกมส์ที่ถือว่า Next Gen เกมส์นึงเลยก็ว่าได้
แต่การสร้างความเสียหายที่พื้นหรือสิ่งของไม่สามารถท
ำได้(ยกเว้นที่เกมส์กำหนดมาให้ทำลายได้เท่านั้น )
พอถูกทุบหรือโดยฟันก็จะเป็นรอยแล้วกลับสู่สภาพเดิม เหมือนกับ Devil may
cry ภาคก่อนๆอย่างนั้นแหละ

เอา
ละครับมาถึงเวลาให้คะแนนกันดีกว่า ผมขอย้ำก่อนนะครับว่า
การรีวิวอันนี้เป็นความคิดของผม
เกมส์ดีหรือไม่ดีนั้นต้องพิสูจน์ด้วยตัวของคุณเอง (คิดเห็นต่างได้
แต่อย่าใช้ความรุนแรง) คำฮิตของเวลาปัจจุบัน ผมขอแนะนำว่า
ให้คุณลองเล่นด้วยตัวของคุณเอง ด้วยการลองโหลดเกมส์นี้ได้ในเว็บบอร์ดต่างๆ
แต่อย่าลืมนะครับว่า ถ้าเล่นแล้วรู้สึกว่า"เฮ้ยเกมส์นี้...แม่.โดนใจมากเล
ย" ก็ขอกรุณาช่วยเดินทางไปซื้อแผ่นลิขสิทธิ์ด้วยนะครับ
ออ..เกมส์นี้แผ่นลิขสิทธิ์มีขายในไทยนะครับ
ขอแนะนำเลยว่าซื้อไว้เก็บสะสมคุ้มมากๆเลยเกมส์นี้

ข้อดีของเกมส์นี้

1. กราฟฟิคที่สวยงามตามแบบฉบับของเครื่อง Next gen ทั้งฉาก CG และในเกมส์เล่นด้วยนะ

2. เพลงและเสียงประกอบ โดยเพลงประกอบของเกมส์นี้เป็นประเภท Rock ทำได้เร้าใจและดีมากๆเลยทีเดียว

3. ระบบการเล่นที่สามารถทำคอมโบ และมีอาวุธที่หลากหลาย ทำให้เกมส์นี้สนุกมากๆ

4. การที่นำมาลงใน PC ไม่ได้ทำอย่างสั่วๆ แต่ได้ทำเหมือนกับว่า ทำมาเฉพาะของ PC เลย โดยเฉพาะที่มีโหมดใหม่ที่มีเฉพาะของ PC เท่านั้น

ข้อเสียของเกมส์นี้

1. ฉากในเกมส์นี้ซ้ำๆซากๆมากเหลือเกิน คิดง่ายๆคือ ใช้ Nero วิ่งไป แล้วเอา Dante วิ่งกลับ แค่นั้น

2. มอนเตอร์ของเกมส์ที่ค่อนข้างมีประเภทที่น้อยอยู่พอสม ควร แปรผันไปตามฉาก

3. ไม่สามารถทำความเสียหายให้กับฉากได้ทุกอย่าง ได้เฉพาะที่ทางเกมส์กำหนดมาเท่านั้น

คะแนนที่ผมให้นะ : 8.0 / 10 ดีครับแต่ก็ยังไม่ดีที่สุด เหมาะแก่การเล่นและซื้อมาเก็บสะสมอย่างยิ่ง

ถ้าเพื่อนๆที่อ่านแล้วไม่พอใจก็อย่าออกไปรวมกลุ่มประ ท้วงนะครับ ไปที่นี่เลยครับมีเว็บบอร์ดให้ออกความเห็นได้คับ

แก้ไขล่าสุดโดย Winz_Kazama เมื่อ Mon Feb 15, 2010 9:17 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
KZN_Chain
Leader Adminitrators
Leader Adminitrators
KZN_Chain

ชื่อเสียง : 10

Review]Devil May Cry 4 PC !!! Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Review]Devil May Cry 4 PC !!!   Review]Devil May Cry 4 PC !!! Icon_minitimeMon Feb 15, 2010 9:15 pm

ภาค 4 วุ้ย พระเอกเท่
http://kithzneo.forumth.com
Winz_Kazama
Winz_Kazama

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Review]Devil May Cry 4 PC !!!   Review]Devil May Cry 4 PC !!! Icon_minitimeMon Feb 15, 2010 9:16 pm

ไม่อยากจะบอก

ดันเต้เทพ!!!
boatsex36
บร๊ะเจ้า
บร๊ะเจ้า
boatsex36

ชื่อเสียง : 3

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Review]Devil May Cry 4 PC !!!   Review]Devil May Cry 4 PC !!! Icon_minitimeTue Feb 16, 2010 12:14 am

สรุป มัน บ้าดีเดือดกันทั้งคู่หละ 55+
KZN_Ton
webmaster
webmaster
KZN_Ton

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Review]Devil May Cry 4 PC !!!   Review]Devil May Cry 4 PC !!! Icon_minitimeTue Feb 16, 2010 7:05 am

ถ้าว่างๆ จะอัพมาให้โหลดนะเกมนี้ แต่บอกก่อนคอมไม่เทพอย่า ไม่งั้นอึดๆๆๆ
kokjam001
BeginnerB
BeginnerB
kokjam001

ชื่อเสียง : 0

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Review]Devil May Cry 4 PC !!!   Review]Devil May Cry 4 PC !!! Icon_minitimeTue Feb 16, 2010 2:47 pm

อยากเล่งภาพส้วยดีๆๆ

Review]Devil May Cry 4 PC !!!
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» Review : Bioshock 2 ใต้ทะเลสยอง
» Review Dante inferno
» Review : Tales Of Graces
» Review Army Of Two The 40th [Xbox360]
» Review Karma online (thailand)