KithzNeo
ตอนนี้เว็ปของเราย้ายไปเป็น http://www.mixmanga.com/ แล้วนะครับ
ติดตามผลงานได้เลยครับ ^^ จาก KZN_Ton
KithzNeo
ตอนนี้เว็ปของเราย้ายไปเป็น http://www.mixmanga.com/ แล้วนะครับ
ติดตามผลงานได้เลยครับ ^^ จาก KZN_Ton
KithzNeo
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

KithzNeo

บ้านหน้าเว็บ*Latest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

website free tracking

ประวัติซากุระ

Go down 
2 posters
ผู้ตั้งข้อความ
kokjam001
BeginnerB
BeginnerB
kokjam001

ชื่อเสียง : 0

ประวัติซากุระ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ประวัติซากุระ   ประวัติซากุระ Icon_minitimeMon Feb 15, 2010 7:52 pm

ฮารุโนะ ซากุระ (ญี่ปุ่น: 春野 サクラ Haruno Sakura ฮะรุโนะ ซะกุระ ?) ตัวละครการ์ตูนจากเรื่อง นินจาคาถาโอ้โฮ เฮะ

เนื้อหา

* 1 ประวัติ
* 2 ชื่อ ฮารุโนะ ซากุระ
* 3 เกร็ดเล็กน้อย
* 4 คาถา

//

ประวัติ

ซา กุระเป็นนินจาที่ฉลาด หลังจากที่ซากุระได้เดินทางร่วมทุกข์ร่วมสุขกันกับกลุ่ม 7 มานาน เธอตกหลุมรักซาซึเกะอย่าง มาก แต่รู้สึกกับ นารูโตะแค่เพื่อนที่สนิทมากๆเท่านั้น ในตอนท้าย ซาสึเกะ เป็นนินจาถอนตัวไปแล้ว นารูโตะ ก็บาดเจ็บจากการต่อสู้ เธอรู้สึก เสียใจมากที่ช่วยอะไรไม่ได้เลย เธอจึงไปขอเป็นลูกศิษย์ของซึนาเดะ ซึ่งเป็นนินจาแพทย์ที่เก่งที่สุดในเรื่องใช้วิชารักษาคน เป็นนินจาที่มีพลังคล้ายๆกับอาจารย์ของเธอ ซึงซากุระนั้นมีพลังที่ทำลายล้างสูงเหมือนซึนาเดะ แค่เธอต่อยลงพื่นที่เดียวแผนดินก็แตกออกเป็นส่วนๆ แถมยังถนัดวิชาภาพลวงตาอีก แล้วยังเป็นนินจาที่แข็งแกร่งมากในด้านพลัง มีจักระ พลังช้างสารของเธอสามารถ ทำลายกำแพงหรือทำดินให้แตกเป็นหลุมหรือแตกออกเป็นส่วนๆ ด้วยการอัด ต่อย หรือฟาดเท้าเพียงครั้งเดียว และเป็นนินจาแพทย์ที่ไม่มีวันตาย เธอสามารถชุบชีวิตตัวเองกี่ครั้งก็ได้ในการต่อสู้ โดยการเรียนวิชาจากซึนาเดะโดยนำมาดัดแปลงใหม่เป็นวิชาของตน ซึ่งเป็นนินจาหญิงที่อาจเหนือกว่า ซึนาเดะได้ เพราะ พลกำลัง พลังทำลาย การรักษา และวิชาลวงตา (ซึนาเดะไม่มี)เหนือกว่าซึนาเดะทั้งหมด ฮารุโนะ ซากุระ สูง165หนัก43ก.ก.
ชื่อ ฮารุโนะ ซากุระ

ชื่อ"ซะ กุระ" มาจากชื่อดอกซากุระ ดอกไม้ประจำชาติญี่ปุ่น และนามสกุล "ฮะรุโนะ" มาจากคำว่า ฮะรุ (春) แปลว่า ฤดูใบไม้ผลิ และ โนะ (野) แปลว่า ทุ่ง ซึ่งรวมความหมายถึง ทุ่งของดอกไม้ผลิใบ โดยในเนื้อเรื่องจะมีอยู่หลายครั้งที่ อิโนะ คุยกับซากุระว่า ซากุระยังเป็นเด็กเปรียบเหมือน ดอกไม้ที่ยังไม่ผลิใบ เมื่อโตขึ้นจะต้องสวยงาม
เกร็ดเล็กน้อย

* ของ ทีชอบคือ อุเมะโบชิ (บ๊วยเค็ม)
* ของที่ไม่ชอบกินคือ อาหารรสเผ็ด
* งานอดิเรก การจดจำสิ่งต่างๆ และการฝึกทำข้อสอบ
* คำที่พูดเมื่อโมโหคือ "สู้ต๋ายค่า~" ที่ภาคสองนี้จะไม่ค่อยได้เห็นกันซักเท่าไหร่

คาถา

* คาถาแพทย์
* คาถาแพทย์ คืนสภาพ (ดัดแปลงมาจากคาถาคลายผนึกเงา สร้างร่างชุบชีพคืนสภาพ และคาถาคลายผนึก ชุบชีพคืนสภาพ และไม่มีผลข้างเคียง)
* คาถามีดจักระ
* ระเบิด พลัง
* หมัดทลาย
* หมัดอัดทำลาย
* หมัดแยกประสานพสุธา
* คาถา ลวงตา ระเบิดบุปผา
* คาถาลวงตา พฤกษาซากุระ
ขึ้นไปข้างบน Go down
KZN_Ton
webmaster
webmaster
KZN_Ton

ชื่อเสียง : 6

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ประวัติซากุระ   ประวัติซากุระ Icon_minitimeMon Feb 15, 2010 7:56 pm

ถ้าจะก็อปมาให้ลบ link ด้วยนะครับ โดยก็อปข้อความไปใส่ใน notepad แล้วก็อปมาวางในเว็ปอีกทีครับ

และให้เครดิตด้วยนะครับ อิอิ

สู้ๆ
kokjam001
BeginnerB
BeginnerB
kokjam001

ชื่อเสียง : 0

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ประวัติซากุระ   ประวัติซากุระ Icon_minitimeTue Feb 16, 2010 2:17 pm

ค่ะๆๆๆๆๆๆขอโทดที่ค่ะ

ประวัติซากุระ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1