KithzNeo
ตอนนี้เว็ปของเราย้ายไปเป็น http://www.mixmanga.com/ แล้วนะครับ
ติดตามผลงานได้เลยครับ ^^ จาก KZN_Ton
KithzNeo
ตอนนี้เว็ปของเราย้ายไปเป็น http://www.mixmanga.com/ แล้วนะครับ
ติดตามผลงานได้เลยครับ ^^ จาก KZN_Ton
KithzNeo
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

KithzNeo

บ้านหน้าเว็บ*Latest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

website free tracking

มาถกกันเถอะครับ เรื่องความหมาย ความเข้าใจ และ มุมมองที่มีต่อYAOI !!!

Go down 
4 posters
ผู้ตั้งข้อความ
Nihezagi
Rookie
Rookie
Nihezagi

ชื่อเสียง : 0

มาถกกันเถอะครับ เรื่องความหมาย ความเข้าใจ และ มุมมองที่มีต่อYAOI !!! Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: มาถกกันเถอะครับ เรื่องความหมาย ความเข้าใจ และ มุมมองที่มีต่อYAOI !!!   มาถกกันเถอะครับ เรื่องความหมาย ความเข้าใจ และ มุมมองที่มีต่อYAOI !!! Icon_minitimeSat Sep 25, 2010 6:35 am

คุณคิดอย่างไรกับ manga & anime ที่เป็นสไตล์ YAOI ครับ อยากรู้มุมมองของแต่ละคนครับ!

เรื่มที่คำถามแรก

1.คุณรู้จักYAOIรึเปล่า ถ้ารู้ คิดว่าคุณรู้มากแค่ไหนครับ?
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://lorgistamanrakk.deviantart.com/
sexspecial
Rookie
Rookie

มาถกกันเถอะครับ เรื่องความหมาย ความเข้าใจ และ มุมมองที่มีต่อYAOI !!! Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาถกกันเถอะครับ เรื่องความหมาย ความเข้าใจ และ มุมมองที่มีต่อYAOI !!!   มาถกกันเถอะครับ เรื่องความหมาย ความเข้าใจ และ มุมมองที่มีต่อYAOI !!! Icon_minitimeMon Dec 20, 2010 7:23 pm

ไม่รู้จัก โดจินรู้
jiajiapeggy
Rookie
Rookie

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาถกกันเถอะครับ เรื่องความหมาย ความเข้าใจ และ มุมมองที่มีต่อYAOI !!!   มาถกกันเถอะครับ เรื่องความหมาย ความเข้าใจ และ มุมมองที่มีต่อYAOI !!! Icon_minitimeSat Nov 10, 2012 6:27 pm

รู้จักค่ะ ขึ้นอยู่กับมุมมองและการยอมรับได้ของแต่ละคน สำหรับเจียยอมรับได้หมดนะ การ์ตูนไม่ว่าจะเป็นแบบไหนก็มีไว้เพื่อความบันเทิง ส่วนข้อคิดและสิ่งต่างๆก็เป็นส่วนที่เสริมขึ้นมา ขึ้นอยู่กับว่าแต่ละคนจะรับรู้มันได้มากแค่ไหน

สำหรับ manga & anime สไตล์ Yaoi ฮ่าๆๆ ชื่อก็บอกอยู่ว่า Y โครโมโซมเพศชาย มันสนุกกว่า manga & anime ทั่วไป ทำให้เราเห็นสังคมได้มากกว่าเดิม อุปสรรคที่ต้องร่วมมือกันผ่านไปเพื่อที่จะสมหวังมีมากกว่าเดิม ทั้งสังคม คนรอบข้าง หรือครอบครัว รวมทั้งยอมรับกับตัวเอง สรุปแล้วว่า ก็รู้จักพื้นๆ ไม่ได้ลึกซึ้งเพราะไม่ได้ศึกษาค่ะ แหะๆๆ
onzevil1
Rookie
Rookie

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาถกกันเถอะครับ เรื่องความหมาย ความเข้าใจ และ มุมมองที่มีต่อYAOI !!!   มาถกกันเถอะครับ เรื่องความหมาย ความเข้าใจ และ มุมมองที่มีต่อYAOI !!! Icon_minitimeMon Sep 30, 2013 9:38 am

ดีจริงๆๆๆๆ
onzevil1
Rookie
Rookie

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาถกกันเถอะครับ เรื่องความหมาย ความเข้าใจ และ มุมมองที่มีต่อYAOI !!!   มาถกกันเถอะครับ เรื่องความหมาย ความเข้าใจ และ มุมมองที่มีต่อYAOI !!! Icon_minitimeTue Oct 01, 2013 3:09 pm

ดีจริงๆๆๆ

มาถกกันเถอะครับ เรื่องความหมาย ความเข้าใจ และ มุมมองที่มีต่อYAOI !!!
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1